10:01 | 09/01/2021
Loading...

Bị xử phạt về hành vi liên quan đến vệ sinh an toàn thực phẩm sẽ không được gia đình văn hóa?

Gia đình tôi mới đây đã bị xử phạt hành chính liên quan đến vệ sinh an toàn thực phẩm thì theo đó có được gia đình văn hóa hay không?

Căn cứ Khoản 1i Điều 6 Nghị định 122/2018/NĐ-CP quy định về tiêu chuẩn của danh hiệu Gia đình văn hóa như sau:

- --------------------------

- Thực hiện các quy định về vệ sinh môi trường, đổ rác và chất thải đúng giờ, đúng nơi quy định;

- Tham gia đầy đủ các phong trào từ thiện, nhân đạo, đền ơn đáp nghĩa, khuyến học khuyến tài; sinh hoạt cộng đồng ở nơi cư trú;

- Không vi phạm các quy định về vệ sinh an toàn thực phẩm, phòng chống dịch bệnh.

Như vậy, theo quy định trên thì gia đình bạn có vi phạm các quy định về vệ sinh an toàn thực phẩm sẽ không đủ tiêu chuẩn để được gia đình văn hóa.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về An toàn thực phẩm

Lê Bảo Y

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào