08:38 | 09/07/2022
Loading...

Kế hoạch bán đấu giá tài sản của Bộ Quốc phòng là thế nào?

Kế hoạch bán đấu giá tài sản của Bộ Quốc phòng là như thế nào? Niêm yết việc đấu giá tài sản của Bộ Quốc phòng là như thế nào? Xin được hỏi những vấn đề trên trong nội dung loại khỏi biên chế và xử lý tài sản của Bộ Quốc phòng. Xin cảm ơn.

Kế hoạch bán đấu giá tài sản của Bộ Quốc phòng là như thế nào?

Căn cứ Điều 23 Nghị định 144/2021/NĐ-CP quy định về kế hoạch bán đấu giá tài sản của Bộ Quốc phòng như sau:

1. Căn cứ lập kế hoạch:

a) Quyết định xử lý tài sản của cấp có thẩm quyền;

b) Biên bản đánh giá tình trạng chất lượng tài sản xử lý;

c) Tài liệu khác có liên quan.

2. Nội dung kế hoạch:

a) Danh mục, quy cách; ký mã hiệu; số lượng tài sản xử lý bán đấu giá;

b) Giá khởi điểm của từng tài sản xử lý bán đấu giá;

c) Địa điểm tổ chức đấu giá;

d) Khoản tiền đặt trước của từng tài sản xử lý bán đấu giá;

đ) Thời hạn tổ chức cuộc bán đấu giá của từng lô hàng;

e) Thời hạn, phương thức thanh toán, hình thức thanh toán;

g) Địa điểm, thời hạn và phương thức giao hàng;

h) Các nội dung khác có liên quan (nếu có).

Niêm yết việc đấu giá tài sản của Bộ Quốc phòng là như thế nào?

Theo Điều 24 Nghị định 144/2021/NĐ-CP quy định về niêm yết việc đấu giá tài sản của Bộ Quốc phòng như sau:

1. Hội đồng đấu giá tài sản phải niêm yết việc đấu giá tài sản tại trụ sở của tổ chức mình, tại nơi trưng bày tài sản (nếu có) và nơi tổ chức cuộc đấu giá ít nhất là 07 ngày làm việc trước ngày mở cuộc đấu giá.

2. Hội đồng đấu giá tài sản lưu tài liệu, hình ảnh về việc niêm yết đấu giá tài sản quy định tại khoản 1 Điều này trong hồ sơ đấu giá.

3. Ngoài việc niêm yết quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều này, Hội đồng đấu giá tài sản thực hiện thông báo công khai việc đấu giá tài sản trên các phương tiện thông tin đại chúng đối với tài sản bán đấu giá quy định khoản 2 Điều 17 Thông tư này.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Căn cứ pháp lý
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào