Nhà vệ sinh của cơ sở sản xuất có được miễn lệ phí trước bạ hay không?

Cơ sở sản xuất của Công ty tôi muốn xây thêm một nhà vệ sinh. Cho tôi hỏi nhà vệ sinh của cơ sở sản xuất có phải đóng lệ phí trước bạ không?

Điểm e Khoản 3 Điều 1 Nghị định 20/2019/NĐ-CP sửa đổi bổ sung Khoản 25 Điều 9 Nghị định 140/2016/NĐ/CP quy định miễn lệ phí trước bạ trong trường hợp sau:

Nhà xưởng của cơ sở sản xuất; nhà kho, nhà ăn, nhà để xe của cơ sở sản xuất, kinh doanh. Nhà xưởng theo quy định tại khoản này được xác định theo pháp luật về phân cấp công trình xây dựng.

Như vậy, căn cứ quy định trên thì nhà vệ sinh của cơ sở sản xuất không được miễn lệ phí trước bạ.

Trân trọng!

Miễn lệ phí trước bạ
Hỏi đáp mới nhất về Miễn lệ phí trước bạ
Hỏi đáp Pháp luật
Người trong gia đình cho tặng đất có mất thuế không?
Hỏi đáp Pháp luật
19 trường hợp nhà, đất được miễn lệ phí trước bạ năm 2023? Nhà và đất có mức thu lệ phí trước bạ hiện nay là bao nhiêu %?
Hỏi đáp pháp luật
Hỏi về đóng lệ phí trước bạ
Hỏi đáp pháp luật
Có phải đóng lệ phí trước bạ khi được tặng cho đất không?
Hỏi đáp pháp luật
Quy định về đóng lệ phí trước bạ đối với tài sản (ô tô đã qua sử dụng) mang từ nước ngoài về
Hỏi đáp pháp luật
Miễn tiền sử dụng đất và lệ phí trước bạ
Hỏi đáp pháp luật
Có phải khai nộp thuế TNCN, lệ phí trước bạ khi được ba mẹ cho nhà, đất?
Hỏi đáp pháp luật
Có phải đóng lệ phí trước bạ không?
Hỏi đáp pháp luật
Bố mẹ cho đất thì con có phải đóng lệ phí trước bạ không?
Hỏi đáp pháp luật
Máy bay có phải chịu lệ phí trước bạ không?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Miễn lệ phí trước bạ
Thư Viện Pháp Luật
509 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Miễn lệ phí trước bạ
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào