15:44 | 30/10/2019
Loading...

Cán bộ, công chức ngành thuế không chấp hành quyết định luân chuyển, luân phiên sẽ bị xử lý thế nào?

Ban bieen tập cho tôi hỏi. Đối với trường hợp cán bộ, công chức ngành thuế có quyết định luân chuyển, luân phiên công việc theo quyết định sẽ bị xử lý thể nào? 

Cán bộ, công chức ngành thuế không chấp hành quyết định luân chuyển, luân phiên sẽ bị xử lý theo quy định tại Điều 15 Quyết định 1197/QĐ-TCT năm 2005, cụ thể:

Những trường hợp cán bộ, công chức không chấp hành quyết định luân chuyển, luân phiên thì phải xem xét, đưa ra khỏi quy hoạch, không bổ nhiệm lại hoặc bổ nhiệm chức vụ cao hơn, và tuỳ tính chất mức độ vi phạm còn bị xử lý kỷ luật theo quy định của pháp luật.

Trường hợp cố tình không chấp hành và có biểu hiện lôi kéo, kích động người khác, gây mất ổn định trong cơ quan, đơn vị để không chấp hành việc điều động, luân chuyển, luân phiên thì có thể cho ra khỏi ngành Thuế hoặc xử lý kỷ luật buộc thôi việc.

Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.-

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Cán bộ

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào