10:52 | 28/10/2019
Loading...

Phạm vi luân chuyển công việc của cán bộ, công chức, viên chức ngành Thuế

Ban biên tập cho tôi hỏi. Theo quy định của pháp luật hiện hành thì phạm vi luân chuyển công việc của cán bộ, công chức, viên chức ngành Thuế được quy định như thế nào? 

Phạm vi luân chuyển công việc của cán bộ, công chức, viên chức ngành Thuế quy định tại Điều 5 Quyết định 1197/QĐ-TCT năm 2005, cụ thể:

1. Mỗi cán bộ, công chức được quy hoạch để bổ nhiệm mới hoặc bổ nhiệm chức vụ cao hơn trong ngành Thuế, ít nhất phải luân chuyển qua 02 vị trí công tác khác nhau hoặc luân phiên qua 02 vị trí công việc khác nhau trước khi quyết định bổ nhiệm (trừ trường hợp đặc biệt phải bổ sung ngay cán bộ lãnh đạo quy định tại khoản 5 Điều 12 của Quy chế này). Ưu tiên, xem xét bổ nhiệm các cán bộ đã luân chuyển được nhiều vị trí công việc, vị trí lãnh đạo.

2. Đối với cán bộ quy hoạch để bổ nhiệm Cục trưởng phải luân phiên công việc giúp Cục trưởng (nếu đang là Phó cục trưởng) hoặc luân chuyển chức vụ Trưởng các phòng có vị trí quan trọng ở Cục Thuế hoặc giữ chức vụ Chi cục trưởng Chi cục Thuế (nếu là cán bộ quy hoạch kế cận 2).

3. Đối với cán bộ quy hoạch để bổ nhiệm Phó cục trưởng phải luân chuyển hoặc luân phiên chức vụ Trưởng các phòng, hoặc Chi cục trưởng Chi cục thuế trực thuộc Cục Thuế.

4. Đối với cán bộ quy hoạch để bổ nhiệm Trưởng phòng, Chi cục trưởng phải luân chuyển, luân phiên chức vụ Phó chi cục trưởng, Phó trưởng phòng thuộc Cục Thuế.

5. Đối với cán bộ quy hoạch để bổ nhiệm Phó trưởng phòng, Phó chi cục trưởng thì luân chuyển hoặc luân phiên công việc tại các phòng thuộc Cục Thuế; luân chuyển, luân phiên chức vụ Tổ trưởng, Đội trưởng đội thuế thuộc Chi cục Thuế.

Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Cán bộ

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào