08:39 | 16/08/2019
Loading...

Mua xe bồn tưới nước công viên có được miễn lệ phí trước bạ không?

Chào ban biên tập, công ty tôi là công ty cây xanh chuyên chăm sóc cây xanh cho thành phố Hồ Chí Minh, sắp tới công ty tôi sẽ thêm 5 chiếc xe bồn tưới nước để tăng hiệu suất hoạt động vào những ngày nắng nóng, cho tôi hỏi theo quy định hiện hành thì khi mua xe bồn tưới nước công viên thì công ty tôi có phải nộp lệ phí trước bạ không?  

Căn cứ Điểm d Khoản 3 Điều 1 Nghị định 20/2019/NĐ-CP quy định miễn lệ phí trước bạ trong trường hợp sau:

Xe cứu hỏa, xe cứu thương, xe chiếu chụp X-quang, xe cứu hộ (bao gồm cả xe kéo xe, xe chở xe); xe chở rác, xe phun nước, xe tưới nước, xe xi téc phun nước, xe quét đường, xe hút bụi, xe hút chất thải; xe chuyên dùng cho thương binh, bệnh binh, người tàn tật đăng ký quyền sở hữu tên thương binh, bệnh binh, người tàn tật.

Như vậy căn cứ quy định của pháp luật thì khi bạn mua xe bồn tưới nước công viên  bạn sẽ được miễn lệ phí trước bạ.

Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào