16:55 | 09/09/2016
Loading...

Chấm dứt đại diện và hậu quả pháp lí của việc đại diện do Tòa án chỉ định

Chấm dứt đại diện và hậu quả pháp lí của việc đại diện do Tòa án chỉ định được quy định như thế nào?

Người đại diện theo pháp luật nói chung và người đại diện theo sự chỉ định tòa án nói riêng sẽ chấm dứt việc đại diện theo quy định của bộ luật dân sự (Điều 77, Bộ luật tố tụng dân sự, đã trích ở phần II.2.1.5).

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào