Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 04/TCT-PCCS về chính sách thuế giá trị gia tăng do Tổng cục Thuế ban hành

Số hiệu: 04/TCT-PCCS Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Thuế Người ký: Phạm Duy Khương
Ngày ban hành: 02/01/2007 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC THUẾ
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 04/TCT-PCCS
V/v: Chính sách thuế GTGT.

Hà Nội, ngày 02 tháng 01 năm 2007

 

Kính gửi: Cục Thuế tỉnh Phú Thọ

Trả lời Công văn số 2074 CT/TTr2 ngày 10/11/2006 của Cục Thuế tỉnh Phú Thọ về chính sách thuế GTGT đối với hoạt động xây dựng Hồ sinh thái, Tổng cục thuế có ý kiến như sau:

Theo hồ sơ đính kèm Công văn số 2074 CT/TTr2, Công trình Hồ sinh thái – Công ty giấy Bãi Bằng là công trình nằm trong mục tiêu phát triển du lịch của tỉnh Phú Thọ thuộc Dự án quy hoạch khu du lịch núi Trang thuộc thị trấn Phong Châu - huyện Phù Ninh - tỉnh Phú Thọ, do Công ty Giấy Bãi Bằng (nay là Tổng công ty Giấy Việt Nam) làm chủ đầu tư. Nguồn vốn xây dựng công trình được huy động từ sự đóng góp của CBCNV và sử dụng quỹ phúc lợi trích từ kết quả sản xuất kinh doanh của Công ty.

Tại khoản 15 Điều 4 Nghị định số 158/2003/TT-BTC ngày 10/12/2003 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành Luật thuế GTGT và Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật thuế GTGT quy định: hoạt động “duy tu, sửa chữa, xây dựng các công trình văn hóa, nghệ thuật, công trình phục vụ công cộng, cơ sở hạ tầng và nhà tình nghĩa bằng nguồn vốn đóng góp của nhân dân và vốn viện trợ nhân đạo, kể cả trường hợp được Nhà nước cấp hỗ trợ một phần vốn không quá 30% tổng vốn thực chi cho công trình” là đối tượng thuộc diện không chịu thuế GTGT.

Căn cứ vào quy định trên, hoạt động xây dựng công trình Hồ sinh thái - Công ty Giấy Bãi Bằng - được coi là đối tượng không thuộc diện chịu thuế GTGT chỉ khi công trình đó được khai thác, sử dụng mục đích công cộng và được xác định như sau:

- Sau khi hoàn thành, Tổng công ty Giấy Việt Nam bàn giao lại cho UBND quản lý và sử dụng phục vụ mục đích công cộng; hoặc:

- Sau khi hoàn thành, Tổng công ty Giấy Việt Nam vẫn quản lý, sử dụng công trình nhưng để phục vụ mục đích công cộng và không kinh doanh thu phí.

Trong trường hợp sau khi hoàn thành, Tổng công ty Giấy Việt Nam vẫn tiếp tục quản lý, sử dụng vào mục đích riêng hoặc kinh doanh thu phí thì không được coi là công trình công cộng và phải truy thu thuế GTGT đối với hoạt động xây dựng công trình.

Tổng cục Thuế thông báo để Cục Thuế biết và hướng dẫn đơn vị thực hiện./.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- Vụ Pháp chế;
- Lưu: VT, PCCS (2b).

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Phạm Duy Khương

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 04/TCT-PCCS về chính sách thuế giá trị gia tăng do Tổng cục Thuế ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


3.362

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn

DMCA.com Protection Status
IP: 34.204.186.91