18:03 | 30/08/2016
Loading...

Điều kiện hành nghề giám sát công trình xây dựng của người có chứng chỉ T

Kính chào SXD TPHCM, Tôi tên Châu Minh Tân, tôi có 1 câu hỏi như sau : 1. Người đã được cấp chứng chỉ hành nghề Kỹ sư thiết kế Kết cấu công trình xây dựng dân dụng và công nghiệp có được phép hành nghề giám sát công trình như 1 Tư vấn giám sát hay không? Cảm ơn!

Chào bạn Châu Minh Tân,
Qua câu hỏi của bạn, Sở Xây dựng trả lời như sau:
Theo quy định tại Khoản 4, Điều 6 và Khoản 3, Điều 11 Thông tư số 12/2009/TT-BXD ngày 24/06/2009 của Bộ Xây dựng về việc hướng dẫn chi tiết về cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng, chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình, chứng chỉ hành nghề Kỹ sư hoạt động xây dựng là 02 loại chứng chỉ khác nhau và cần phải đáp ứng các quy định về chuyên ngành đào tạo phù hợp với lĩnh vực đăng ký, thời gian kinh nghiệm, công trình kinh nghiệm theo qui định riêng của mỗi loại chứng chỉ; do đó, Bạn phải thực hiện thủ tục đăng ký cấp chứng chỉ hành nghề Giám sát thi công xây dựng công trình mới đủ điều kiện được phép hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào