11:02 | 04/09/2021
Loading...

Hợp đồng lao động có thời hạn, muốn sửa đổi nội dung hợp đồng thì cần báo trước mấy ngày?

Tôi tên Hoàng, có ký hợp đồng lao động có xác định thời hạn với công ty dệt may. Nhưng tôi muốn sửa đổi một vài điều khoản trong hợp đồng. Xin hỏi, tôi phải báo trước mấy ngày cho sếp?

Căn cứ Khoản 1 Điều 33 Bộ luật lao động 2019 quy định về sửa đổi, bổ sung hợp đồng lao động như sau:

Trong quá trình thực hiện hợp đồng lao động, nếu bên nào có yêu cầu sửa đổi, bổ sung nội dung hợp đồng lao động thì phải báo cho bên kia biết trước ít nhất 03 ngày làm việc về nội dung cần sửa đổi, bổ sung.

Như vậy, theo quy định trên thì không phân biệt việc báo trước khi muốn sửa đổi nội dung hợp đồng có thời hạn hay không có thời hạn mà cả hai đều phải báo trước ít nhất 03 ngày làm việc. Nếu thỏa thuận được thì sẽ ký kết bằng phụ lục hợp đồng.

Lưu ý: Không được sửa đổi thời hạn của hợp đồng lao động.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào