09:41 | 23/11/2020
Loading...

Hạ sĩ quan chuyên nghiệp được gọi là công chức hay không?

Theo quy định pháp luật hiện hành thì Hạ sĩ quan chuyên nghiệp làm trong đơn vị công an nhân dân được gọi là công chức không?

Căn cứ Điều 10 Nghị định 06/2010/NĐ-CP quy định những người là công chức như sau:

Người làm việc trong cơ quan, đơn vị thuộc Quân đội nhân dân mà không phải là sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp, công nhân quốc phòng; trong cơ quan, đơn vị thuộc Công an nhân dân mà không phải là sĩ quan, hạ sĩ quan chuyên nghiệp.

Như vậy, theo quy định trên có thể thấy đối với hạ sĩ quan chuyên nghiệp không được xem là công chức.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Công chức

Lê Bảo Y

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào