09:40 | 09/06/2020
Loading...

Xác định cơ cấu ngạch công chức dựa vào đâu?

Theo Nghị định 62/2020/NĐ-CP trường hợp muốn xác định cơ cấu ngạch công chức thì dựa vào căn cứ nào? Cảm ơn.

Căn cứ Khoản 3 Điều 4 Nghị định 62/2020/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 20/7/2020) quy định về căn cứ xác định cơ cấu ngạch công chức như sau :

- Vị trí việc làm;

- Mức độ phức tạp của công việc đối với từng vị trí việc làm;

- Tiêu chuẩn ngạch công chức tương ứng với vị trí việc làm.

Trên đây là nội dung hỗ trợ về căn cứ xác định cơ cấu ngạch công chức.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Ngạch công chức

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào