09:24 | 27/08/2019
Loading...

Trưởng đoàn thanh tra chuyên ngành Bộ Tài chính có quyền phạt đến bao nhiêu trong lĩnh vực kho bạc?

Tôi đang tìm hiểu quy định về phạt hành chính trong lĩnh vực kho bạc, có thắc mắc: Trưởng đoàn thanh tra chuyên ngành Bộ Tài chính có quyền phạt đến bao nhiêu tiền? Nhờ tư vấn giúp.

Căn cứ Khoản 3 Điều 63 Nghị định 63/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/9/2019 quy định Trưởng đoàn thanh tra chuyên ngành Bộ Tài chính có quyền:

- Phạt tiền đến 250.000.000 đồng.

- Áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại khoản 6 Điều 4 Nghị định này.

=> Như vậy, căn cứ quy định trên thì Trưởng đoàn thanh tra chuyên ngành Bộ Tài chính có quyền phạt tiền đến 250.000.000 đồng.

Trên đây là nội dung tư vấn.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào