14:56 | 06/10/2018
Loading...

Quyền được giáo dục, học tập và phát triển năng khiếu của trẻ em trước ngày 01/6/2017 được quy định như thế nào?

Ban biên tập cho tôi hỏi: Quyền được giáo dục, học tập và phát triển năng khiếu của trẻ em trước ngày 01/6/2017 được quy định như thế nào? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn! Ngọc Ánh - Đồng Nai

Quyền được giáo dục, học tập và phát triển năng khiếu của trẻ em trước ngày 01/6/2017 được quy định tại Điều 18 Luật Bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em 2004 với nội dung như sau:

Trẻ em có quyền được phát triển năng khiếu. Mọi năng khiếu của trẻ em đều được khuyến khích và tạo điều kiện thuận lợi để phát triển.

Trên đây là nội dung trả lời về quyền được giáo dục, học tập và phát triển năng khiếu của trẻ em trước ngày 01/6/2017. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Luật Bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em 2004.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào