16:11 | 13/06/2018
Loading...

Mức phụ cấp chức vụ lãnh đạo đối với cán bộ cấp xã

Mức phụ cấp chức vụ lãnh đạo đối với cán bộ cấp xã được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Thanh Hà, tôi đang có nhu cầu tìm hiểu các quy định của pháp luật liên quan đến chức danh, số lượng, một số chế độ, chính sách đối với cán bộ, công chức ở xã, phường, thị trấn và những người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã. Tôi đang có thắc mắc cần Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Cho tôi hỏi, theo quy định hiện hành thì Mức phụ cấp chức vụ lãnh đạo đối với cán bộ cấp xã được quy định cụ thể ra sao? Tôi có thể tìm hiểu thông tin tại văn bản pháp luật nào? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn!

Theo quy định tại Điều 7 Nghị định 92/2009/NĐ-CP về chức danh, số lượng, một số chế độ, chính sách đối với cán bộ, công chức ở xã, phường, thị trấn và những người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã thì Mức phụ cấp chức vụ lãnh đạo đối với cán bộ cấp xã được quy định cụ thể như sau:

Cán bộ cấp xã quy định tại điểm b khoản 1 Điều 5 Nghị định này được hưởng phụ cấp chức vụ lãnh đạo so với mức lương tối thiểu chung như sau:

a) Bí thư đảng ủy: 0,30;

b) Phó Bí thư đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân, Chủ tịch Ủy ban nhân dân: 0,25;

c) Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc, Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân: 0,20;

d) Bí thư Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ, Chủ tịch Hội Nông dân, Chủ tịch Hội Cựu chiến binh: 0,15.

Trên đây là nội dung tư vấn về Mức phụ cấp chức vụ lãnh đạo đối với cán bộ cấp xã. Để biết thêm thông tin chi tiết, bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 92/2009/NĐ-CP.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Phụ cấp chức vụ lãnh đạo đối với cán bộ cấp xã

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Phụ cấp chức vụ lãnh đạo đối với cán bộ cấp xã
Phụ cấp chức vụ lãnh đạo đối với cán bộ cấp xã
Hỏi đáp mới nhất về Phụ cấp chức vụ lãnh đạo đối với cán bộ cấp xã
Hỏi đáp pháp luật
Chính sách phụ cấp chức vụ lãnh đạo đối với cán bộ cấp xã theo chức danh
Hỏi đáp pháp luật
Mức phụ cấp chức vụ lãnh đạo đối với cán bộ cấp xã
Căn cứ pháp lý
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về Phụ cấp chức vụ lãnh đạo đối với cán bộ cấp xã có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào