Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 1367/TCHQ-GSQL năm 2017 về cấp Giấy phép nhập khẩu xuất bản phẩm, văn hóa phẩm không kinh doanh do Tổng cục Hải quan ban hành

Số hiệu: 1367/TCHQ-GSQL Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Hải quan Người ký: Vũ Ngọc Anh
Ngày ban hành: 06/03/2017 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1367/TCHQ-GSQL
V/v cấp Giấy phép nhập khẩu xuất bản phẩm, văn hóa phẩm không kinh doanh

Hà Nội, ngày 06 tháng 03 năm 2017

 

Kính gửi: Cục Hải quan các tỉnh, thành phố.

Tổng cục Hải quan nhận được công văn số 178/BC-GSQL ngày 17/01/2017 của Cục Hải quan TP Hà Nội về việc nêu tại trích yếu. Về việc này, căn cứ ý kiến của Bộ Thông tin và Truyền thông tại công văn số 598/BTTTT-CXBIPH ngày 27/2/2016; Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch tại công văn số 616/BVHTTDL-VP ngày 22/2/2017, Tổng cục Hải quan có ý kiến như sau:

1. Giấy phép nhập khẩu xuất bản phẩm không kinh doanh:

Căn cứ theo Luật Hải quan, Nghị định 187/2013/NĐ-CP ngày 20/11/2013 và Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ, Thông tư số 23/2014/TT-BTTTT ngày 29/12/2014 của Bộ Thông tin và Truyền thông yêu cu Cục Hải quan các tỉnh, thành phố chỉ đạo các Chi cục Hải quan trực thuộc căn cứ vào Giấy phép nhập khẩu (không chấp nhận Giấy phép nhập khẩu tạm thời) của cơ quan có thẩm quyền đ làm thủ tục nhập khẩu theo quy định.

2. Giấy phép đối với văn hóa phẩm là quà biếu, quà tặng:

Theo quy định tại điểm b, khoản 2 Điều 8 Nghị định số 32/2012/NĐ-CP ngày 12/4/2012 của Chính phủ thì văn hóa phẩm là quà biếu, tặng có giá trị vượt quá tiêu chuẩn miễn thuế theo quy định của pháp luật thì phải xin Giấy phép nhập khẩu của cơ quan quản lý chuyên ngành.

Đi với lô hàng nhập khẩu là quà biếu, quà tặng vượt tiêu chuẩn miễn thuế theo quy định, trong đó có văn hóa phẩm (bao gồm cả loại có trị giá hải quan vượt tiêu chuẩn miễn thuế và loại có trị giá hải quan dưới tiêu chuẩn miễn thuế) thì chủ lô hàng phải xin giấy phép nhập khẩu văn hóa phẩm cả lô hàng theo quy định.

Tổng cục Hải quan trả lời để Cục Hải quan các tỉnh, thành phố biết, thực hiện./.

 


Nơi nhận:
- Như trên;
- Bộ Thông tin và Truyền thông (để p/h
p);
- Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch (để p/hợp);
- Lưu: VT, GSQL (03b).

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Vũ Ngọc Anh

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 1367/TCHQ-GSQL năm 2017 về cấp Giấy phép nhập khẩu xuất bản phẩm, văn hóa phẩm không kinh doanh do Tổng cục Hải quan ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


975

DMCA.com Protection Status
IP: 3.237.178.91