13:48 | 08/09/2016
Loading...

Đối tượng nào được hưởng phụ cấp công vụ?

Tôi hiện nay giữ chức Phó phòng tài nguyên kiêm Giám đốc văn phòng đăng ký quyền sử dụng đất cấp huyện. Tôi có được hưởng phụ cấp công vụ hay không? Trân trọng!

Công ty luật Cương Lĩnh xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Bạn là Phó phòng tài nguyên kiêm Giám đốc văn phòng đăng ký quyền sử dụng đất cấp huyện. Như vậy, theo điểm a khoản 1 Điều 2 Nghị định của Chính phủ số 34/2012/NĐ-CP Về chế độ phụ cấp công vụ, thì bạn là các bộ, công chức, thuộc đối tượng được hưởng phụ cấp công vụ.

Nghị định cũng quy định mức phụ cấp công vụ được tính như sau: Phụ cấp công vụ bằng 25% mức lương hiện hưởng cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo và phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có) hoặc phụ cấp quân hàm.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào