14:28 | 23/06/2021
Loading...

Có bằng cao đẳng ngành CNTT thì có được miễn thi thi tin học khi tuyển dụng viên chức?

Cho hỏi em có bằng cao đẳng ngành công nghệ thông tin cấp năm 2017 thì có được miễn thi thi tin học khi tuyển dụng viên chức?

Điểm d Khoản 1 Điều 9 Nghị định 115/2020/NĐ-CP có quy định về hình thức, nội dung và thời gian thi tuyển viên chức, theo đó:

Miễn phần thi tin học đối với các trường hợp có bằng tốt nghiệp từ trung cấp trở lên các chuyên ngành liên quan đến tin học, công nghệ thông tin.

Như vậy, những trường hợp dự tuyển viên chức có bằng tốt nghiệp từ trung cấp trở lên các chuyên ngành liên quan đến tin học, công nghệ thông tin thì sẽ được miễn phần thi tin học.

Cho nên, bạn đã có bằng cao đẳng ngành công nghệ thông tin thì tất nhiên sẽ được miễn phần thi này khi thi tuyển viên chức.

Trân trọng!

Nguyễn Đăng Huy

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào