14:46 | 19/06/2021
Loading...

Sản phẩm có sự thay đổi về thành phần thì có phải làm thủ tục công bố lại?

Cho hỏi: Trường hợp hàng hóa thuộc trường hợp phải công bố. Nếu sản phẩm có thay đổi về thành phần thì có phải làm thủ tục công bố lại? 

Tại Khoản 4 Điều 5 Nghị định 15/2018/NĐ-CP hướng dẫn Luật an toàn thực phẩm, có quy định:

Trường hợp sản phẩm có sự thay đổi về tên sản phẩm, xuất xứ, thành phần cấu tạo thì tổ chức, cá nhân phải tự công bố lại sản phẩm. Các trường hợp có sự thay đổi khác, tổ chức, cá nhân thông báo bằng văn bản về nội dung thay đổi đến cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền và được sản xuất, kinh doanh sản phẩm ngay sau khi gửi thông báo.

=> Như vậy, nếu sản phẩm đã được công bố có sự khác biệt về thành phần cấu tạo ban đầu thì tổ chức, đơn vị tạo ra sản phẩm đó phải thực hiện việc công bố lại sản phẩm.

Trân trọng.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào