14:03 | 20/05/2021
Loading...

Hạ sĩ quan, binh sĩ có sức khỏe loại 2 nếu đáp ứng yêu cầu nào?

Theo quy định mới nhất thì hạ sĩ quan, binh sĩ có sức khỏe loại 2 nếu đáp ứng yêu cầu gì? Nhờ hướng dẫn.

Theo Khoản 2 Điều 6 Thông tư 37/2021/TT-BQP (có hiệu lực từ 29/05/2021) thì hạ sĩ quan, binh sĩ có sức khỏe loại 2 khi có một trong các yếu tố:

- Chỉ số khối cơ thể mức 2;

- Bị mắc các bệnh tật mức 2 hoặc bệnh tật nhẹ đã ổn định;

- Sức làm việc bình thường, số ngày nghỉ ốm bệnh trong một năm từ 16 đến 30 ngày hoặc kết quả kiểm tra rèn luyện thể lực đạt yêu cầu.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào