14:04 | 01/04/2021
Loading...

Có giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời có được đăng ký học lớp luật sư?

Cho hỏi: Trường hợp đã tốt nghiệp trong thời gian chờ cấp bằng có giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời thì có được đăng ký học lớp luật sư không? Mong sớm nhận hồi đáp.

Tại Khoản 4 Điều 1 Luật Luật sư sửa đổi 2012, có quy định:

- Người có Bằng cử nhân luật được tham dự khóa đào tạo nghề luật sư tại cơ sở đào tạo nghề luật sư.

- Thời gian đào tạo nghề luật sư là mười hai tháng.

Người hoàn thành chương trình đào tạo nghề luật sư được cơ sở đào tạo nghề luật sư cấp Giấy chứng nhận tốt nghiệp đào tạo nghề luật sư.

=> Như vậy, theo quy định nêu trên phải có bằng cử nhân luật mới được tham dự khóa đào tạo hành nghề luật sư. Nên một người dù đã tốt nghiệp có giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời vẫn không được đăng ký học bạn nhé!

Trân trọng.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào