10:43 | 07/01/2021
Loading...

Chuyển đổi loại hình doanh nghiệp có phải chấp hành việc thi hành án hình sự nữa hay không?

Em ở Hà Nội, là giám đốc công ty xuất nhập khẩu. Cho em hỏi, công ty chuyển đổi loại hình doanh nghiệp có phải chấp hành việc thi hành án hình sự nữa hay không? Hiện công ty là pháp nhân thương mại đang chịu thi hành án.

Căn cứ Khoản 1 Điều 15 Nghị định 55/2020/NĐ-CP quy định như sau:

Trường hợp pháp nhân thương mại chuyển đổi loại hình doanh nghiệp thì không làm thay đổi nghĩa vụ thi hành án. Pháp nhân thương mại có trách nhiệm báo cáo cơ quan thi hành án hình sự về việc chuyển đổi loại hình doanh nghiệp.

Như vậy, việc chuyển đổi loại hình công ty không làm thay đổi nghĩa vụ thi hành án. Chính vì thế, vẫn phải chấp hành việc thi hành án theo quy đinh.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào