Quy định về điều kiện đăng ký tuyển dụng công chức

Điều kiện đăng ký dự tuyển công chức được quy định như thế nào? Nhờ anh chị giải đáp giúp em.

Tại Điều 4 Nghị định 138/2020/NĐ-CP, có quy định về điều kiện đăng ký dự tuyển công chức. Như sau:

Điều kiện đăng ký dự tuyển công chức thực hiện theo quy định tại khoản 1 Điều 36 Luật Cán bộ, công chức. Cơ quan sử dụng công chức xác định các điều kiện khác theo yêu cầu của vị trí dự tuyển quy định tại điểm g khoản 1 Điều 36 Luật Cán bộ, công chức, phù hợp với khung năng lực vị trí việc làm nhưng không thấp hơn các tiêu chuẩn chung, không được trái với quy định của pháp luật, không được phân biệt loại hình đào tạo và báo cáo bằng văn bản để cơ quan quản lý công chức xem xét, quyết định.

Ban biên tập phản hồi thông tin.

Tuyển dụng công chức
Hỏi đáp mới nhất về Tuyển dụng công chức
Hỏi đáp Pháp luật
Hồ sơ đăng ký dự tuyển công chức Tổng cục thuế năm 2024 gồm các tài liệu nào?
Hỏi đáp Pháp luật
Bộ Tài chính tuyển dụng 2024: Tuyển dụng 76 chỉ tiêu công chức?
Hỏi đáp Pháp luật
Sở Nội vụ TP Hà Nội thông báo tuyển dụng công chức năm 2024?
Hỏi đáp Pháp luật
Cảng vụ đường thủy nội địa khu vực 3 thông báo tuyển dụng công chức năm 2024?
Hỏi đáp Pháp luật
Tổng cục Hải quan tuyển dụng công chức với 543 chỉ tiêu năm 2023?
Hỏi đáp Pháp luật
Ủy ban Dân tộc thông báo tuyển dụng 12 công chức năm 2024?
Hỏi đáp Pháp luật
Bộ Nội vụ thông báo tuyển dụng công chức qua hình thức xét tuyển năm 2024? Mẫu phiếu đăng ký dự tuyển xét tuyển công chức Bộ Nội vụ?
Hỏi đáp Pháp luật
Thông báo tuyển dụng công chức của Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch năm 2024?
Hỏi đáp Pháp luật
Đối tượng nào được cộng điểm ưu tiên trong tuyển dụng công chức năm 2024?
Hỏi đáp Pháp luật
Viện kiểm sát nhân dân tối cao thông báo tuyển dụng công chức năm 2024?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Tuyển dụng công chức
Thư Viện Pháp Luật
154 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Tuyển dụng công chức
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào