13:52 | 04/11/2020
Loading...

Người bị tạm giữ chết, thân nhân có được nhận chi phí mai táng không?

Trường hợp người bị tạm giữ chết trong thời gian bị tạm giữ, thân nhân nhận thi hài về thì có được hỗ trợ mai táng gì không? Quy định pháp luật thế nào? Nhờ tư vấn.

Căn cứ Khoản 3 Điều 10 Nghị định 120/2017/NĐ-CP có quy định kinh phí và các điều kiện bảo đảm an táng người bị tạm giữ, người bị tạm giam chết, trong đó có quy định:

Trường hợp người bị tạm giữ, người bị tạm giam chết mà thân nhân nhận thi hài về an táng thì được hỗ trợ kinh phí vận chuyển thi hài và chi phí an táng trị giá tương đương 200 kg gạo tẻ loại trung bình.

Như vậy, người bị tạm giữ chết mà thân nhân nhận thi hài về an táng thì được hỗ trợ kinh phí vận chuyển thi hài và chi phí an táng theo quy định trên.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Dịch vụ mai táng

Nguyễn Đăng Huy

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào