16:27 | 25/09/2020
Loading...

Thực hiện theo biển báo cấm quay đầu P.124b kèm biển phụ

Đường có rào phân cách đến ngã tư gặp biển báo cấm quay đầu P.124b kèm bên dưới có biển phụ có hình xe tải và xe khách thì liệu xe ô tô 4 chỗ có được quay đầu xe không?

Theo quy định tại Điểm d Khoản 4 Điều 10 Luật giao thông đường bộ 2008 có quy định:

Biển phụ để thuyết minh bổ sung các loại biển báo cấm, biển báo nguy hiểm, biển hiệu lệnh và biển chỉ dẫn.

Như vậy biển phụ có chức năng thuyết minh bổ sung biển báo cấm. Trường hợp gặp biển báo cấm kèm biển phụ thì không được thực hiện hành vi bị cấm theo hướng dẫn tại biển phụ. Cụ thể, đối với trường hợp trên thì khi gặp biển báo cấm quay đầu xe kèm biển phụ là xe tải và xe khách thì đều này có nghĩa là cấm xe tải và xe khách quay đầu xe. Vậy nên, khi gặp tình huống này thì xe ô tô 4 chỗ sẽ không bị cấm quay đầu xe.

Trân trọng!

Nguyễn Đăng Huy

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào