14:51 | 07/09/2020
Loading...

Người mua không cần để lại tên ở trên hóa đơn điện tử

Tôi muốn hỏi, theo quy định pháp luật về việc sử dụng hóa đơn điện tử, có bắt buộc phải có tên, địa chỉ của người mua trên hóa đơn điện tử khi mua hàng ở siêu thị hay không? Nhiều lần mua hàng mà nhân viên không yêu cầu tên, địa chỉ để nhập trên hóa đơn điện tử?

Căn cứ Khoản 3b Điều 3 Thông tư 68/2019/TT-BTC quy định:

- Đối với hóa đơn điện tử bán hàng tại siêu thị, trung tâm thương mại mà người mua là cá nhân không kinh doanh thì trên hóa đơn không nhất thiết phải có tên, địa chỉ, mã số thuế người mua.

Như vậy, việc mua hàng trong siêu thị đối vơi hóa đơn diện tử không bắt buộc phải có  tên, địa chỉ, mã số thuế người mua.

Trân trọng!

Lê Bảo Y

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào