15:16 | 14/07/2020
Loading...

Hiệu trưởng có thẩm quyền ký giấy khen cho giáo viên của trường mình?

Tôi có cầu hỏi như sau mong được giải đáp: Cho tôi hỏi. Hiệu trưởng trường mầm non công lập có quyền ra giấy khen cho giáo viên trường mình có được không?

Căn cứ theo Điểm c Khoản 4 Điều 16 Điều lệ trường mầm non ban hành kèm theo Quyết định 14/2008/QĐ-BGDĐT theo đó thì Hiệu trưởng trường mầm non có quyền khen thưởng đối với giáo viên, nhân viên.

Căn cứ theo Khoản 1 Điều 74 Luật thi đua khen thưởng 2003 thì giấy khen tặng cho cá nhân lập được thành tích thường xuyên hoặc đột xuất.

Và tại Khoản 41 Điều 1 Luật Thi đua khen thưởng sửa đổi 2013 thì giấy khen gồm có giấy khen của thủ trưởng cơ quan, đơn vị thuộc bộ ngành.

Do đó Hiệu trưởng là thủ trưởng của trường mầm non và theo quy định trên thì Hiệu trưởng có thẩm quyền ký giấy khen cho giáo viên của trường mình.

Trên đây là nội dung Ban biên tập gửi đến bạn.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào