14:39 | 14/05/2020
Loading...

Phạm vi áp dụng Tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật trong lĩnh vực quân sự quốc phòng

Anh chị cho em hỏi: Tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật trong lĩnh vực quân sự quốc phòng được áp dụng trong phạm vi nào? Mong giải quyết theo quy định hiện hành.

Theo Khoản 1 Điều 9 Thông tư 25/2020/TT-BQP quy định phạm vi áp dụng Tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật trong lĩnh vực quân sự quốc phòng, cụ thể như sau:

- TCVN/QS áp dụng bắt buộc trong lĩnh vực quân sự, quốc phòng;

- TCQS áp dụng bắt buộc trong phạm vi cấp ban hành;

- QCVN/BQP áp dụng bắt buộc trong phạm vi quốc gia;

- Tiêu chuẩn quốc tế, tiêu chuẩn khu vực, tiêu chuẩn nước ngoài được áp dụng tự nguyện; trường hợp cần thiết được áp dụng theo yêu cầu của cấp có thẩm quyền.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào