15:06 | 19/03/2020
Loading...

Thi tuyển viên chức vòng 1 đậu, vòng 2 bị rớt thì có được bảo lưu kết quả vòng 1 không?

Năm ngoái tôi có tham gia kì thi viên chức vào sư phạm thành phố. Nhưng trong quá trình thi tôi chỉ tham gia thi vòng 1, tới ngày thi vòng 2 thì tôi bận việc nhà không thể tham gia được. Chuyên viên cho tôi hỏi về điểm thi viên chức tại vòng 1 của tôi có được bảo lưu để kỳ sau tôi chỉ thi vòng 2 nữa thôi được không? Tôi cảm ơn.

Về trường hợp khi không trúng tuyển kỳ thi viên chức thì có được bảo lưu kết quả thi cho lần sau không thì được quy định tại Khoản 5 Điều 2 Nghị định 161/2018/NĐ-CP, như sau:

" Người không trúng tuyển trong kỳ thi tuyển viên chức không được bảo lưu kết quả thi tuyển cho các kỳ thi tuyển lần sau. "

=> Vì vậy điểm thi vòng 1 đợt trước của bạn sẽ không được bảo lưu cho lần sau.

Ban biên tập phản hồi thông tin.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào