09:44 | 03/10/2019
Loading...

Phát hành quyết định công bố thủ tục hành chính của Bộ Khoa học và Công nghệ

Tôi đang tìm hiểu các quy định về thủ tục hành chính tại đơn vị Khoa học và công nghệ. Cho tôi hỏi theo quy định hiện nay thì phát hành quyết định công bố thủ tục hành chính của Bộ Khoa học và Công nghệ được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi.

Theo quy định tại Khoản 6 Điều 12 Quyết định 1394/QĐ-BKHCN năm 2019 thì Phát hành quyết định công bố TTHC như sau:

Trong thời hạn 03 ngày làm việc kể từ ngày quyết định công bố TTHC được ký ban hành:

- Đơn vị xây dựng quyết định công bố có trách nhiệm gửi quyết định công bố TTHC sau khi được ký ban hành đến Cục Kiểm soát TTHC thuộc Văn phòng Chính phủ (bản điện tử và bản giấy);

- Phòng Kiểm soát TTHC thuộc Văn phòng Bộ có trách nhiệm gửi bản điện tử thông qua Cơ sở dữ liệu quốc gia về TTHC đến Ủy ban nhân dân các tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương.

Trên đây là quy định về phát hành quyết định công bố thủ tục hành chính của Bộ Khoa học và Công nghệ.

Trân trọng!

Hồ Văn Ngọc

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào