10:22 | 30/09/2019
Loading...

Đối tượng thực hiện báo cáo thuộc phạm vi quản lý nhà nước của Bộ Khoa học và công nghệ

Cho tôi hỏi theo quy định mới hiện nay thì đối tượng thực hiện báo cáo thuộc phạm vi quản lý nhà nước của Bộ Khoa học và công nghệ được quy định như thế nào? Xin giải đáp giúp tôi

Theo quy định tại Điều 5 Thông tư 03/2019/TT-BKHCN (có hiệu lực ngày 01/11/2019) thì đối tượng thực hiện báo cáo thuộc phạm vi quản lý nhà nước của Bộ Khoa học và công nghệ như sau:

1. Các bộ, cơ quan ngang bộ, cơ quan thuộc Chính phủ thực hiện báo cáo quy định tại khoản 2 và khoản 4 Điều 4 Thông tư này.

2. Ủy ban nhân dân các tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương thực hiện báo cáo quy định tại khoản 1 và khoản 4 Điều 4 Thông tư này.

3. Khu Công nghệ cao do Thủ tướng Chính phủ quyết định thành lập thuộc phạm vi quản lý nhà nước của Bộ Khoa học và Công nghệ thực hiện báo cáo quy định tại khoản 3 Điều 4 Thông tư này.

Trên đây là quy định về đối tượng thực hiện báo cáo thuộc phạm vi quản lý nhà nước của Bộ Khoa học và công nghệ.

Trân trọng!

 

Hồ Văn Ngọc

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào