16:52 | 06/08/2019
Loading...

Mua ma túy sử dụng và bị bắt thì bị phạt bao nhiêu?

Cho em hỏi có 1 hôm em với bạn đi mua ma túy về để dùng thì bị công an bắt và trong lúc đó em không dương tính với ma túy thì họ sẽ phạt em như thế nào?

Trường hợp này nếu bạn là người có hành vi sử dụng ma túy thì sẽ bị phạt hành chính.

Khoản 1 Điều 21 Nghị định 167/2013/NĐ-CP quy định Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi sử dụng trái phép chất ma túy.

Theo đó, người sử dụng trái phép chất ma túy sẽ bị xử phạt vi phạm hành chính từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng kèm theo việc tịch thu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính đối với hành vi này.

Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi. Để tham khảo thêm các nội dung có liên quan, bạn có thể xem thêm tại Nghị định 167/2013/NĐ-CP.

Trân trọng!

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào