16:33 | 14/06/2019
Loading...

Các trường hợp xóa đăng ký phương tiện phục vụ hoạt động vui chơi giải trí dưới nước hiện nay

Tôi nghe nói theo quy định mới hiện nay của pháp luật thì trường hợp các phương tiện phục vụ hoạt động vui chơi giải trí dưới nước bị hư hỏng không thể sửa chữa thì phải xóa đăng ký có đúng như vậy không?  

Căn cứ Điều 15 Nghị định 48/2019/NĐ-CP (có hiệu lực vào ngày 15/08/2019) có quy định về Xóa đăng ký phương tiện phục vụ hoạt động vui chơi giải trí dưới nước cụ thể như sau:

Xóa đăng ký phương tiện được áp dụng trong các trường hợp sau:

- Phương tiện bị mất tích, bị phá hủy không còn khả năng phục hồi.

- Theo đề nghị của chủ phương tiện.

Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào