14:19 | 15/01/2019
Loading...

03 hành vi mà mọi giảng viên không được làm

Tôi đang tìm hiểu về các quy định liên quan đến luật giáo dục và có thắc mắc muốn nhờ mọi người giải đáp. Cụ thể, cho tôi hỏi: Giảng viên không được làm những hành vi nào? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

Tại Điều 58 Luật giáo dục đại học 2012 có quy định về những hành vi mà giảng viên không được làm bao gồm:

- Xúc phạm danh dự, nhân phẩm, xâm phạm thân thể người học và người khác.

- Gian lận trong hoạt động đào tạo, nghiên cứu khoa học.

- Lợi dụng danh hiệu nhà giáo và hoạt động giáo dục để thực hiện hành vi vi phạm pháp luật.

Trên đây là nội dung giải đáp về những hành vi mà giảng viên không được làm. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Luật giáo dục đại học 2012.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào