16:17 | 03/11/2018
Loading...

Hợp đồng chuyển nhượng quyền tác giả, quyền liên quan có bắt buộc phải được lập thành văn bản hay không?

Tôi đang tìm hiểu về một số quy định liên quan đến việc chuyển nhượng quyền tác giả và có thắc mắc muốn nhờ mọi người giải đáp. Cụ thể, cho tôi hỏi: Hợp đồng chuyển nhượng quyền tác giả, quyền liên quan có bắt buộc phải được lập thành văn bản hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Tôi xin chân thành cảm ơn!

Căn cứ theo quy định tại Khoản 1 Điều 46 Luật sở hữu trí tuệ 2005 thì hợp đồng chuyển nhượng quyền tác giả, quyền liên quan bắt buộc phải được lập thành văn bản bạn nhé. 

Để nắm rõ hơn về loại hợp đồng này thì Ban biên tập cũng cung cấp thêm cho bạn một số thông tin về nội dung của hợp đồng như sau:

- Tên và địa chỉ đầy đủ của bên chuyển nhượng và bên được chuyển nhượng;

- Căn cứ chuyển nhượng;

- Giá, phương thức thanh toán;

- Quyền và nghĩa vụ của các bên;

- Trách nhiệm do vi phạm hợp đồng.

Trên đây là nội dung trả lời về hình thức của hợp đồng chuyển nhượng quyền tác giả, quyền liên quan. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Luật Sở hữu trí tuệ 2005 bạn nhé.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào