16:45 | 22/08/2018
Loading...

Lãi suất của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam trước ngày 01/01/2011 được quy định như thế nào?

Cho tôi hỏi: Lãi suất của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam trước ngày 01/01/2011 được quy định như thế nào? Vấn đề này được quy định tại văn bản pháp luật nào? Huy Hoàng - Bình Phước

Lãi suất của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam trước ngày 01/01/2011 được quy định tại Điều 18 Luật Ngân hàng Nhà nước 1997 với nội dung như sau:

Ngân hàng Nhà nước xác định và công bố lãi suất cơ bản và lãi suất tái cấp vốn.

Trên đây là nội dung trả lời về lãi suất của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam trước ngày 01/01/2011. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Luật Ngân hàng Nhà nước 1997.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào