13:59 | 13/08/2018
Loading...

Xử phạt cơ sở dạy nghề cho người khuyết tật không bảo đảm cơ sở vật chất, thiết bị dạy nghề cho người khuyết tật

Cho tôi hỏi: Cơ sở dạy nghề cho người khuyết tật không bảo đảm cơ sở vật chất, thiết bị dạy nghề cho người khuyết tật thì có bị xử phạt không? Nếu có thì mức xử phạt là bao nhiêu? Tôi có thể tham khảo vấn đề này ở đâu? Tôi mong Ban biên tập có thể sớm giải đáp thắc mắc của tôi. Tôi xin chân thành cảm ơn Ban biên tập rất nhiều và chúc Ban biên tập một ngày làm việc hiệu quả. Trung Hiếu (trung_hieu***@gmail.com)

Theo quy định tại Điểm b Khoản 3 Điều 12 Nghị định 144/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính về bảo trợ, cứu trợ xã hội và bảo vệ, chăm sóc trẻ em thì hành vi không bảo đảm cơ sở vật chất, thiết bị dạy nghề cho người khuyết tật sẽ bị xử phạt như sau:

Phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

- Không bảo đảm cơ sở vật chất, thiết bị dạy nghề cho người khuyết tật;

Như vậy, đối với hành vi bạn thắc mắc (không bảo đảm cơ sở vật chất, thiết bị dạy nghề cho người khuyết tật) có thể sẽ bị phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng.

Trên đây là nội dung quy định về mức xử phạt hành vi không bảo đảm cơ sở vật chất, thiết bị dạy nghề cho người khuyết tật. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 144/2013/NĐ-CP.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào