Hỏi về việc bổ nhiệm hiệu trưởng trường PTTH

Ngày 08/12/2012 tôi đã hỏi về điều lệ trường học và cổng thông tin điện tử đã cho tôi biết tham khảo Thông tư số 12/2011/TT-BGDĐT của Bộ Giáo dục và Đào tạo Ban hành Điều lệ trường trung học cơ sở, trường trung học phổ thông và trường phổ thông có nhiều cấp học. Sau khi tham khảo tôi đã năm được điều lệ. Đến nay tôi xin hỏi Hiệu trưởng trường THPT Dương xá đã làm Hiệu trưởng được 2 nhiệm kỳ tại Trường THPT Dương xá đến nay đã hết thời hạn của nhiệm kỳ 2. Có phải thực hiện theo thông tư 12/2011/TT-BGDĐT không ? Người hỏi: Duong Xa ( 01:38 02/01/2013)

Quy trình bổ nhiệm, miễn nhiệm Hiệu trưởng, Hiệu Phó của trường THPT công lập thuộc thẩm quyền của Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo. (Điều 18, Chương II của Thông tư 12/2011/TT-BGDĐT ngày 28/3 /2011 của Bộ Giáo dục và Đào tạo).
Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo Hà Nội sẽ căn cứ vào các quy định hiện hành của pháp luật để thực hiện việc bổ nhiệm Hiệu trưởng trường THPT Dương Xá.

Thư Viện Pháp Luật

Hiệu trưởng
Hỏi đáp mới nhất về Hiệu trưởng
Hỏi đáp pháp luật
Để trở thành hiệu trưởng trường đại học cần đáp ứng tiêu chuẩn gì?
Hỏi đáp Pháp luật
Tiêu chuẩn bổ nhiệm hiệu trưởng trường mầm non mới nhất năm 2023?
Hỏi đáp Pháp luật
Quy trình bổ nhiệm Hiệu trưởng trường THPT được quy định như thế nào?
Hỏi đáp Pháp luật
Học sinh trường THPT có nguyện vọng học thêm tại trường phải làm gì? Hiệu trưởng, hiệu phó trường THPT có được tổ chức dạy thêm không?
Hỏi đáp Pháp luật
Bài phát biểu tổng kết năm học của Hiệu trưởng hay nhất 2023? Ai có thẩm quyền bổ nhiệm, công nhận hiệu trưởng trường trung học?
Hỏi đáp Pháp luật
Có phải hiệu trưởng trường mầm non công lập được quyền quyết định khen thưởng cho giáo viên của đơn vị trường mình không?
Hỏi đáp pháp luật
Ai là người bổ nhiệm hiệu trưởng trường trung học phổ thông?
Hỏi đáp pháp luật
Nội dung văn bản quyền và nghĩa vụ của hiệu trưởng cấp THCS
Hỏi đáp pháp luật
Bổ nhiệm lại đối với hiệu trưởng
Hỏi đáp pháp luật
Hỏi về việc bổ nhiệm hiệu trưởng trường PTTH
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Hiệu trưởng
331 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Hiệu trưởng
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào