17:13 | 25/05/2017
Loading...

Thẩm quyền phê duyệt nội dung tác phẩm nhiếp ảnh nhập khẩu

Cơ quan nào có thẩm quyền phê duyệt nội dung tác phẩm nhiếp ảnh nhập khẩu? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Đăng hiện đang sống và làm việc tại Hà Tĩnh. Tôi là một nhiếp ảnh gia làm việc tại một studio. Tôi muốn biết cơ quan nào có thẩm quyền phê duyệt nội dung tác phẩm nhiếp ảnh? Vấn đề này được quy định tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

Thẩm quyền phê duyệt nội dung tác phẩm nhiếp ảnh nhập khẩu được quy định tại Khoản 2 Điều 7 Thông tư 28/2014/TT-BVHTTDL quy định về quản lý hoạt động mua bán hàng hóa quốc tế thuộc diện quản lý chuyên ngành văn hóa của Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch, theo đó:  

Thẩm quyền phê duyệt nội dung tác phẩm nhiếp ảnh nhập khẩu:

a) Cục Mỹ thuật, Nhiếp ảnh và Triển lãm tiếp nhận hồ sơ và phê duyệt nội dung tác phẩm tạo hình, mỹ thuật ứng dụng, tác phẩm nhiếp ảnh do các tổ chức thuộc cơ quan Trung ương nhập khẩu;

b) Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch tiếp nhận hồ sơ và phê duyệt nội dung tác phẩm tạo hình, mỹ thuật ứng dụng, tác phẩm nhiếp ảnh do các đối tượng còn lại thuộc địa phương nhập khẩu.

Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thẩm quyền phê duyệt nội dung tác phẩm nhiếp ảnh nhập khẩu. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 28/2014/TT-BVHTTDL. 

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Tác phẩm nhiếp ảnh

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào