08:01 | 01/06/2017
Loading...

Khen thưởng trong kỳ thi học sinh giỏi quốc gia được quy định ra sao?

Khen thưởng trong kỳ thi học sinh giỏi quốc gia được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi là Khánh Thy, công tác tại trường THPT chuyên Lê Quý Đôn, Đà Nẵng. Hiện nay tôi đang tìm hiểu về việc khen thưởng trong kỳ thi học sinh giỏi quốc gia. Vì vậy, cho tôi hỏi việc thưởng trong kỳ thi học sinh giỏi quốc gia được quy định ra sao? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (thy***@gmail.com)  

Khen thưởng trong kỳ thi học sinh giỏi quốc gia được quy định tại Điều 41 Quy chế thi học sinh giỏi cấp quốc gia ban hành kèm theo Thông tư số 56/2011/TT-BGDĐT như sau: 

1. Đối tượng khen thưởng:

Những người tham gia tổ chức kỳ thi và thí sinh có nhiều đóng góp tích cực, có thành tích nổi bật trong kỳ thi.

2. Các hình thức khen thưởng:

a) Tuyên dương trước Hội đồng coi thi và thông báo về đơn vị;

b) Thủ trưởng đơn vị dự thi cấp Giấy khen;

c) Chủ tịch UBND tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương cấp Bằng khen;

d) Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo cấp Bằng khen.

3. Hồ sơ và thủ tục:

Hội đồng soạn thảo đề thi, coi thi, chấm thi, phúc khảo có trách nhiệm xem xét, quyết định khen thưởng trong phạm vi quyền hạn và lập danh sách đề nghị các cấp có thẩm quyền khen thưởng./.

Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về khen thưởng trong kỳ thi học sinh giỏi quốc gia. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư số 56/2011/TT-BGDĐT.

Trân trọng! 

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào