Cách treo biển quảng cáo đúng pháp luật

Kính gửi Ban thư viện pháp luật. Tôi muốn treo vài bức biển quảng cáo cho phòng khám bệnh của mình, vậy tôi treo và làm thế nào mới đúng pháp luật? Mong tư vấn cho tôi!

Việc treo bảng hiệu công ty được quy định tại Nghị định 103/2009/NĐ-CP như sau:    
Điều 23. Mỹ quan, chữ viết, vị trí và nội dung biển hiệu    
1. Mỹ quan, chữ viết biển hiệu:  
a) Biển hiệu phải bảo đảm mỹ quan;  
b) Biển hiệu phải viết bằng chữ Việt Nam; trường hợp muốn thể hiện tên viết tắt, tên giao dịch quốc tế, tên, chữ nước ngoài phải ghi ở phía dưới, kích thước nhỏ hơn chữ Việt Nam.    
2. Vị trí biển hiệu:  
Biển hiệu chỉ được viết, đặt sát cổng, hoặc mặt trước của trụ sở hoặc nơi kinh doanh của tổ chức, cá nhân; mỗi cơ quan, tổ chức chỉ được viết, đặt một biển hiệu tại cổng; tại trụ sở hoặc nơi kinh doanh độc lập với tổ chức, cá nhân khác chỉ viết, đặt một biển hiệu ngang và không quá hai biển hiệu dọc.    
3. Nội dung biển hiệu:  
a) Tên cơ quan chủ quản trực tiếp (nếu có);  
b) Tên gọi đầy đủ bằng chữ Việt Nam đúng với quyết định thành lập hoặc giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh do cơ quan có thẩm quyền cấp;  
c) Loại hình doanh nghiệp hoặc hợp tác xã;  
d) Ngành nghề, lĩnh vực kinh doanh chính (đối với các cơ sở sản xuất, kinh doanh hàng hóa, dịch vụ);  
đ) Địa chỉ giao dịch, số điện thoại (nếu có);  
e) Trên biển hiệu được thể hiện biểu tượng (logo) đã đăng ký với cơ quan có thẩm quyền, diện tích logo không quá 20% diện tích biển hiệu, không được thể hiện thông tin, hình ảnh quảng cáo cho bất cứ loại hàng hóa, dịch vụ nào.

Biển hiệu quảng cáo
Hỏi đáp mới nhất về Biển hiệu quảng cáo
Hỏi đáp Pháp luật
Viết biển hiệu quảng cáo của doanh nghiệp như thế nào cho chính xác?
Hỏi đáp pháp luật
Thoả thuận xây dựng biển quảng cáo?
Hỏi đáp pháp luật
Thỏa thuận xây dựng biển quảng cáo?
Hỏi đáp pháp luật
Treo biển quảng cáo thế nào mới đúng quy định?
Hỏi đáp pháp luật
Cách treo biển quảng cáo đúng pháp luật
Hỏi đáp pháp luật
Việc lắp đặt biển quảng cáo trong phạm vi đất hành lang an toàn đường bộ
Hỏi đáp pháp luật
Sẽ bị phạt bao nhiêu tiền nếu đặt biển hiệu quảng cáo ở vỉa hè?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Biển hiệu quảng cáo
Thư Viện Pháp Luật
257 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Biển hiệu quảng cáo
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào