Mở tài khoản ngân hàng của cơ sở VHGDNN tại Việt Nam

Mở tài khoản ngân hàng của cơ sở VHGDNN tại Việt Nam. Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về Mở tài khoản ngân hàng của cơ sở VHGDNN tại Việt Nam như thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Theo quy định tại Điều 21 Nghị định 18/2001/NĐ-CP về việc lập và hoạt động của các cơ sở văn hoá, giáo dục nước ngoài tại Việt Nam thì:

Văn phòng đại diện và cơ sở VHGDNN không tiến hành các hoạt động có thu, được mở tài khoản chuyên chi (bằng tiền nước ngoài hoặc bằng tiền Việt Nam có gốc ngoại tệ) tại các Ngân hàng được thành lập và hoạt động theo pháp luật Việt Nam.

Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về Mở tài khoản ngân hàng của cơ sở VHGDNN tại Việt Nam. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 18/2001/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

Tài khoản ngân hàng
Hỏi đáp mới nhất về Tài khoản ngân hàng
Hỏi đáp Pháp luật
Độ tuổi được mở tài khoản ngân hàng?
Hỏi đáp Pháp luật
Việt kiều có được mở tài khoản ngân hàng ở Việt Nam không? Điều kiện để Việt Kiều mở tài khoản ngân hàng tại Việt Nam là gì?
Hỏi đáp pháp luật
Hành vi mua bán trái phép thông tin về tài khoản ngân hàng đi tù mấy năm?
Hỏi đáp pháp luật
Vấn đề ủy quyền trong thực hiện các giao dịch thông qua tài khoản ngân hàng
Hỏi đáp pháp luật
Vấn đề ủy quyền trong thực hiện các giao dịch thông qua tài khoản ngân hàng?
Hỏi đáp pháp luật
Tìm người qua số tài khoản ngân hàng
Hỏi đáp pháp luật
Thực hiện góp vốn vào công ty qua tài khoản ngân hàng
Hỏi đáp pháp luật
Lừa gạt qua tài khoản ngân hàng
Hỏi đáp pháp luật
Tư vấn về tài khoản ngân hàng
Hỏi đáp pháp luật
Chuyển nhầm tài khoản ngân hàng
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Tài khoản ngân hàng
151 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Tài khoản ngân hàng
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào