15:46 | 20/10/2016
Loading...

Đăng ký thuế trong trường hợp tổ chức kinh tế mới được chia

Đăng ký thuế trong trường hợp tổ chức kinh tế mới được chia như thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Ảnh, đang sinh sống ở Hải Phòng, tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Trường hợp công ty mới được thành lập từ việc chia công ty thì đăng ký thuế như thế nào? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn Ban biên tập. (Ngọc Ảnh_093***)

Đăng ký thuế trong trường hợp tổ chức kinh tế mới được chia được quy định tại Điểm b Khoản 1 Điều 22 Thông tư 95/2016/TT-BTC hướng dẫn về đăng ký thuế, theo đó:

Các tổ chức kinh tế mới thành lập từ tổ chức kinh tế bị chia phải thực hiện thủ tục đăng ký thuế với cơ quan thuế theo quy định tại Điều 6, Điều 7, Điều 8 Thông tư này về thời hạn đăng ký thuế, hồ sơ đăng ký thuế và địa điểm nộp thuế.

Trên đây là quy định về đăng ký thuế trong trường hợp tổ chức kinh tế mới được chia. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 95/2016/TT-BTC.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào