14:58 | 08/09/2016
Loading...

Bản án cho người sử dụng ma túy

Xin chào  Luật Sư! Tôi là một thành viên mới tham gia diễn đàn. Vì bản thân hoàn cảnh, và tôi đang rất buồn và tôi đã tìm thấy diễn đàn, mong các luật sư  cùng chia sẻ và giúp đỡ tôi.Tôi xin chân thành cảm ơn. Tôi có một người chồng bị nghiện, và anh ấy đang bị tạm giam .Ngày anh bị bắt là ngày con trai tôi vừa tròn 1 tháng 2 ngày. Tôi đã từng hạnh phúc với mối tình đầu và hạnh phúc thật sự khi có một người chồng quan tâm, chu đáo và đầy tình cảm như anh. Thế nhưng anh lại vướng vào ma tuý, điều đó làm tôi thất vọng vô cùng,hơn nữa thời gian nuôi con đầu lòng vất vả tôi lại cảm thấy buồn tủi hơn.Tôi vẫn yêu và thương anh ấy lắm.Tôi mong bản án mà anh nhận được là thấp nhất để anh sớm trở về với 2 mẹ con tôi. Vậy tôi rất muốn chia sẻ thông tin và rất mong sự giúp đỡ của luật sư để tôi có thể biết rõ hơn một vài điều khi toà xét xử chồng tôi! Rất mong luật sư cho ý kiến! Chồng tôi bị bắt khi đang tham gia hít ma tuý với 2 người khác.Công an khám trong người anh có một tép ma tuý với lượng 0.119g .Vậy chồng tôi sẽ phải nhận bản án như  thế nào? Tôi mong nhận được sự chia sẻ và hồi đáp sớm của luật sư! Xin chân thành cảm ơn!

Chào bạn,

Nếu chỉ là sử dụng thì hiện nay điều luật này (Điều 199 BLHS) đã được bỏ nên chồng bạn không phạm tội. Vì ậy, nếu bị khởi tố có lẽ theo tội danh khác. Cụ thể như thế nào phải xem quyết định khởi tố, khung hình phạt theo điều khoản khởi tố, truy tố. Hình phạt cuối cùng tùy thuộc vào kết quả buộc tội và gỡ tội tại phiên tòa.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào