Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 4759/TCHQ-GSQL năm 2013 thủ tục tái nhập khẩu sản phẩm công nghệ thông tin đã qua sử dụng sau khi bảo hành, sửa chữa ở nước ngoài do Tổng cục Hải quan ban hành

Số hiệu: 4759/TCHQ-GSQL Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Hải quan Người ký: Vũ Ngọc Anh
Ngày ban hành: 15/08/2013 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4759/TCHQ-GSQL
V/v thủ tục tái nhập khẩu sản phẩm CNTT đã qua sử dụng sau khi bảo hành, sửa chữa ở nước ngoài

Hà Nội, ngày 15 tháng 08 năm 2013

 

Kính gửi: Bộ Thông tin và Truyền thông.

Phúc đáp công văn số 1975/BTTTT-CNTT ngày 05/7/2013 của Bộ Thông tin và Truyền thông về việc nêu tại trích yếu, Tổng cục Hải quan có ý kiến như sau:

Về thủ tục xác định hàng hóa thuộc đối tượng không áp dụng Danh mục cấm nhập khẩu quy định tại Điều 4 Thông tư số 11/2012/TT-BTTTT, hiện cơ quan Hải quan đang thực hiện theo hướng dẫn của Bộ Thông tin truyền thông tại công văn số 576/BTTTT-CNTT ngày 26/2/2013. Việc xác định hàng hóa thuộc đối tượng không áp dụng Danh mục cấm nhập khẩu thuộc thẩm quyền và trách nhiệm của Bộ Thông tin truyền thông, Cơ quan Hải quan căn cứ ý kiến, xác nhận của Bộ Thông tin truyền thông để giải quyết thủ tục thông quan đối với hàng hóa thuộc đối tượng này. Trong quá trình thực hiện công văn trên, Tổng cục Hải quan cũng không nhận được vướng mắc nào phát sinh từ phía Hải quan địa phương cũng như doanh nghiệp nhập khẩu. Việc Bộ Thông tin và Truyền thông đề nghị Tổng cục hải quan cho thông quan trên cơ sở xem xét các tài liệu doanh nghiệp cung cấp là chưa thống nhất với hướng dẫn của Quý Bộ tại công văn số 576/BTTTT-CNTT nêu trên. Do vậy, Tổng cục Hải quan đề nghị việc xác nhận đối với trường hợp tái nhập khẩu sản phẩm CNTT đã qua sử dụng sau khi bảo hành, sửa chữa ở nước ngoài thuộc đối tượng không áp dụng danh mục cấm nhập khẩu vẫn thực hiện theo hướng dẫn tại công văn số 576/BTTTT-CNTT ngày 26/2/2013 của Bộ Thông tin truyền thông. Thủ tục tạm xuất-tái nhập hàng hóa để bảo hành, sửa chữa ở nước ngoài thực hiện theo quy định tại khoản 4 Điều 49 Thông tư số 194/2010/TT-BTC ngày 06/12/2010 của Bộ Tài chính.

Đề nghị Bộ Thông tin và Truyền thông có ý kiến đối với nội dung trên. Trong thời gian chờ ý kiến của Quý Bộ, Tổng cục Hải quan hướng dẫn các đơn vị trong ngành thực hiện theo quy định hiện hành.

Trân trọng./.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- Thứ trưởng Đỗ Hoàng Anh Tuấn (để b/c);
- Cục Hải quan Tp. Hồ Chí Minh (để biết);
- Lưu: VT, GSQL(3b).

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Vũ Ngọc Anh

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 4759/TCHQ-GSQL năm 2013 thủ tục tái nhập khẩu sản phẩm công nghệ thông tin đã qua sử dụng sau khi bảo hành, sửa chữa ở nước ngoài do Tổng cục Hải quan ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


4.047

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
DMCA.com Protection Status

IP: 18.210.24.208