Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Thành Viên

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 623/TCT-DNL kê khai thuế giá trị gia tăng do Tổng cục Thuế ban hành

Số hiệu: 623/TCT-DNL Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Thuế Người ký: Cao Anh Tuấn
Ngày ban hành: 26/02/2013 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC THUẾ
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
----------------

Số: 623/TCT-DNL
V/v: kê khai thuế GTGT.

Hà Nội, ngày 26 tháng 02 năm 2013

 

Kính gửi:

Công ty cổ phần Hàng không VIETJET.
(Số 125 Trúc Bạch, phường Trúc Bạch, quận Ba Đình, Hà Nội)

 

Trả lời công văn số VJC-29122012 ngày 29/12/2012 của Công ty cổ phần hàng không VIETJET (VIETJET) về việc kê khai thuế GTGT, Tổng cục Thuế có ý kiến như sau:

Tại điểm 8.g Điều 10 Chương II Thông tư số 28/2011/TT-BTC ngày 28/02/2011 của Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Quản lý thuế, hướng dẫn thi hành Nghị định số 85/2007/NĐ-CP ngày 25/5/2007 và Nghị định số 106/2010/NĐ-CP ngày 28/10/2010 của Chính phủ quy định:

“g) Việc lập các Bảng kê hàng hóa, dịch vụ mua vào, bán ra kèm theo Tờ khai thuế hàng tháng gửi cho cơ quan thuế trong một số trường hợp được thực hiện như sau:

- Đối với hàng hóa, dịch vụ bán lẻ trực tiếp cho đối tượng tiêu dùng như: điện, nước, xăng, dầu, dịch vụ bưu chính, viễn thông, dịch vụ khách sạn, ăn uống, vận chuyển hành khách, mua, bán vàng, bạc, đá quý, ngoại tệ và bán lẻ hàng hóa, dịch vụ tiêu dùng khác thì được kê khai tổng hợp doanh số bán lẻ, không phải kê khai theo từng hóa đơn.

- Đối với hàng hóa, dịch vụ mua lẻ, bảng kê tổng hợp được lập theo từng nhóm mặt hàng, dịch vụ cùng thuế suất, không phải kê chi tiết theo từng hóa đơn.”

Căn cứ hướng dẫn nêu trên, thì việc kê khai thuế GTGT đối với hoạt động bán vé máy bay và các hoạt động dịch vụ kinh doanh khác như sau:

- Đối với hoạt động vận tải hàng không:

Trường hợp hàng tháng Công ty cổ phần Hàng không VIETJET phát sinh số lượng lớn hóa đơn bán lẻ cho khách hàng đối với hoạt động bán vé máy bay và các dịch vụ đi kèm thì: Các điểm bán vé, các đơn vị phụ thuộc hàng tháng phải lập bảng kê chi tiết từng hóa đơn GTGT đầu ra phát sinh tại cơ sở và gửi bảng kê về Công ty. Trên cơ sở bảng kê của các điểm bán vé và đơn vị phụ thuộc Công ty thực hiện kê khai tổng hợp doanh số bán ra khi lập Bảng kê hóa đơn, chứng từ hàng hóa, dịch vụ bán ra (Mẫu số 01-1/GTGT ban hành kèm theo Thông tư số 28/2011/TT-BTC ngày 28/02/2011 của Bộ Tài chính), không phải kê khai chi tiết theo từng hóa đơn.

Công ty phải lưu giữ đầy đủ hóa đơn, chứng từ và phải hoàn toàn chịu trách nhiệm về tính chính xác của số liệu kê khai.

- Đối với hoạt động kinh doanh khác: thực hiện theo đúng quy định tại Khoản 3, Điều 10, Chương II Thông tư số 28/2011/TT-BTC nêu trên.

Tổng cục Thuế trả lời để Công ty cổ phần hàng không VIETJET biết, thực hiện./.

 

 

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Cao Anh Tuấn

 

tin noi bat
Thông báo khi VB này bị sửa đổi, bổ sung, có hoặc hết hiệu lực
Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 623/TCT-DNL kê khai thuế giá trị gia tăng do Tổng cục Thuế ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


5.466
DMCA.com Protection Status

IP: 54.144.100.123