Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Thành Viên

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 3112/CT-TTHT về thuế nhà thầu nước ngoài do Cục thuế thành phố Hồ Chí Minh ban hành

Số hiệu: 3112/CT-TTHT Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Cục thuế TP Hồ Chí Minh Người ký: Trần Thị Lệ Nga
Ngày ban hành: 04/05/2012 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

TỔNG CỤC THUẾ
CỤC THUẾ TP.HỒ CHÍ MINH
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3112/CT-TTHT
V/v: Thuế nhà thầu nước ngoài

TP. Hồ Chí Minh, ngày 4 tháng 5 năm 2012

 

Kính gửi:

Chi nhánh Công ty cổ phần Quảng cáo Thông Minh
Địa chỉ: M003B Cao ốc Phú Nhuận, số 20 Hoàng Minh Giám, quận Phú Nhuận, TP. HCM
MST: 0102850165-001

 

Trả lời văn thư số 03/CA-CV/2012 ngày 23/04/2012 của Chi nhánh Công ty về kê khai nộp thuế nhà thầu nước ngoài, Cục thuế thành phố có ý kiến như sau:

- Căn cứ Thông tư số 133/2004/TT-BTC ngày 31/12/2004 của Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện các Hiệp định tránh đánh thuế hai lần đối với các loại thuế đánh vào thu nhập và tài sản giữa Việt Nam với các nước có hiệu lực thi hành tại Việt Nam;

- Căn cứ Thông tư số 134/2008/TT-BTC ngày 31/12/2008 của Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện nghĩa vụ thuế áp dụng đối với tổ chức, cá nhân nước ngoài kinh doanh tại Việt Nam hoặc có thu nhập tại Việt Nam;

- Căn cứ Thông tư số 28/2011/TT-BTC ngày 28/02/2011 của Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành một số Điều của Luật Quản lý thuế, hướng dẫn thi hành Nghị định số 85/2007/NĐ-CP ngày 25/05/2007 và Nghị định số 106/2010/NĐ-CP ngày 28/10/2010 của Chính phủ;

Trường hợp Chi nhánh Công ty có mua các dịch vụ quảng cáo từ khóa của Google Bắc Ireland (Google Ireland Ltd) là nhà thầu không có cơ sở thường trú tại Việt Nam thì khi thanh toán phí cho Google Ireland Ltd, Chi nhánh Công ty phải khấu trừ, kê khai nộp thay thuế nhà thầu cho nhà thầu nước ngoài theo quy định tại Mục III, Phần B Thông tư số 134/2008/TT-BTC của Bộ Tài chính.

Nếu nhà thầu Google Ireland Ltd thuộc đối tượng được hưởng ưu đãi miễn thuế TNDN theo Hiệp định tránh đánh thuế hai lần giữa Chính phủ Việt Nam và Chính phủ Vương quốc Liên hiệp Anh và Bắc Ailen thì khi kê khai thuế nhà thầu, Công ty căn cứ vào các điều kiện thực tế nhà thầu đáp ứng để xác định thu nhập thuộc diện được hưởng ưu đãi thuế theo Hiệp định. Hồ sơ thông báo miễn, giảm thuế theo Hiệp định được thực hiện theo điểm 2.3.3, Mục X, Phần B Thông tư số 60/2007/TT-BTC ngày 14/06/2007 của Bộ Tài chính (đối với các trường hợp kê khai trước ngày 01/07/2011) khoản 2a Điều 18 Thông tư số 28/2011/TT-BTC (đối với các trường hợp kê khai từ ngày 01/07/2011).

Trường hợp Chi nhánh Công ty theo trình bày không thực hiện đúng hồ sơ thông báo miễn, giảm gửi cơ quan thuế theo quy định nên nhà thầu không được hưởng ưu đãi thuế theo Hiệp định.

Cục Thuế thông báo Chi nhành Công ty biết để thực hiện theo đúng quy định tại các văn bản quy phạm pháp luật đã được trích dẫn tại văn bản này.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên
- CCT quận Phú Nhuận
- Phòng Pháp chế
- Lưu: (TTHT,HC)
865-94961/2012-pdhoa

TUQ.CỤC TRƯỞNG
TRƯỞNG PHÒNG TUYÊN TRUYỀN
HỖ TRỢ NGƯỜI NỘP THUẾ





Trần Thị Lệ Nga

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 3112/CT-TTHT về thuế nhà thầu nước ngoài do Cục thuế thành phố Hồ Chí Minh ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


6.587
DMCA.com Protection Status

IP: 54.82.119.116