Không tăng học phí học nghề năm học 2021-2022

Tham vấn bởi Luật sư Phạm Thanh Hữu
10/06/2021 14:21 PM

Ngày 09/6/2021, Bộ LĐTB&XH có Công văn 1754/LĐTBXH-TCGDNN hướng dẫn mức thu học phí trong lĩnh vực giáo dục nghề nghiệp năm học 2021-2022.

Không tăng học phí học nghề năm học 2021-2022

Không tăng học phí học nghề năm học 2021-2022 (Ảnh minh họa)

Công văn nêu rõ, thực hiện chỉ đạo của Thủ tướng tại Công văn 3025/VPCP-KTTH ngày 05/5/2021; để chia sẻ khó khăn, giảm bớt gánh nặng tài chính với phụ huynh, học sinh, người dân do ảnh hưởng của Covid-19 và trong khi chờ Nghị định thay thế Nghị định 86/2015/NĐ-CP quy định về cơ chế thu, quản lý học phí đối với cơ sở giáo dục thuộc hệ thống giáo dục quốc dân và chính sách miễn, giảm học phí, hỗ trợ chi phí học tập từ năm học 2015 - 2016 đến năm học 2020 - 2021 được ban hành,

Bộ LĐTB&XH đề nghị các Bộ, ngành, địa phương chỉ đạo các cơ sở giáo dục nghề nghiệp thuộc phạm vi quản lý giữ ổn định mức học phí năm học 2021-2022 như năm học 2020-2021.

Đồng thời tiếp tục thực hiện miễn học phí cho các đối tượng theo quy định tại khoản 2 Điều 62 Luật Giáo dục nghề nghiệp và thực hiện công khai học phí theo quy định.

Đề nghị các Bộ, ngành, địa phương nghiên cứu, thực hiện theo quy định.

Công văn 1754/LĐTBXH-TCGDNN được ban hành ngày 09/6/2021.

Châu Thanh

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.

Gởi câu hỏi Chia sẻ bài viết lên facebook 1,739

Bài viết về

lĩnh vực Giáo dục

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn