Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Thông báo 4354/TB-SGTVT năm 2020 về hoạt động vận tải hành khách trung chuyển trên địa bàn thành phố Hà Nội do Sở Giao thông vận tải thành phố Hà Nội ban hành

Số hiệu: 4354/TB-SGTVT Loại văn bản: Thông báo
Nơi ban hành: Thành phố Hà Nội Người ký: Vũ Hà
Ngày ban hành: 16/12/2020 Ngày hiệu lực: Đã biết
Ngày công báo: Đang cập nhật Số công báo: Đang cập nhật
Tình trạng: Đã biết

UBND THÀNH PHỐ HÀ NỘI
SỞ GIAO THÔNG VẬN TẢI
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4354/TB-SGTVT

Hà Nội, ngày 16 tháng 12 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ HOẠT ĐỘNG VẬN TẢI HÀNH KHÁCH TRUNG CHUYỂN TRÊN ĐỊA BÀN THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Kính gửi:

- Các đơn vị vận tải hành khách bằng ô tô theo tuyến cố định;
- Các đơn vị khai thác bến xe trên địa bàn Hà Nội.

Căn cứ Nghị định 10/2020/NĐ-CP ngày 17/01/2020 của Chính phủ quy định về kinh doanh và điều kiện kinh doanh vận tải bằng xe ô tô; Quyết định số 24/2020/QĐ-UBND ngày 02/10/2020 của UBND thành phố Hà Nội sửa đổi, bổ sung một số điều của Quy định về hoạt động của các phương tiện giao thông đường bộ trên địa bàn thành phố Hà Nội ban hành kèm theo Quyết định số 06/2013/QĐ-UBND ngày 25/01/2013 của Ủy ban nhân dân thành phố Hà Nội, Sở GTVT thành phố Hà Nội thông báo về việc sử dụng xe trung chuyển trên địa bàn thành phố Hà Nội như sau:

1. Đối tượng:

Các đơn vị kinh doanh vận tải hành khách bằng xe ô tô theo tuyến cố định đã được Sở Giao thông vận tải chấp thuận khai thác tuyến vận tải khách cố định trên địa bàn thành phố Hà Nội.

2. Phạm vi và thời gian hoạt động:

Phải tuân thủ theo quy định tại điểm c Khoản 4 Điều 1 Quyết định 24/2020/QĐ-UBND ngày 02/10/2020 của UBND thành phố Hà Nội (“xe ô tô sử dụng để vận tải trung chuyển hành khách đi theo luồng tuyến quy định của Thành phố được phép hoạt động ngoài giờ cao điểm”), phải phù hợp với tuyến đường, thời gian hoạt dộng theo phương án kinh doanh của đơn vị đã xây dựng.

3. Yêu cầu:

Đối với phương tiện trung chuyển hành khách:

- Đáp ứng các quy định tại Điều 21 Thông tư 12/2020/TT-BGTVT ngày 29/5/2020 của Bộ Giao thông vận tải.

- Xe ô tô chở người từ 16 chỗ trở xuống (kể cả người lái xe); có phù hiệu “XE TRUNG CHUYỂN” và được dán cố định phía bên phải mặt trong kính trước của xe.

- Phải niêm yết ở mặt ngoài hai bên thân xe hoặc hai bên cánh cửa xe: tên và số điện thoại của doanh nghiệp, hợp tác xã. Kích thước tối thiểu: chiều dài là 20 cm, chiều rộng là 20 cm.

- Tại một thời điểm, mỗi xe chỈ được cấp và sử dụng một loại phù hiệu hoặc biển hiệu tương ứng với một loại hình kinh doanh vận tải.

Để hoạt động vận tải hành khách tiếp tục phục vụ nhu cầu đi lại của nhân dân và đảm bảo thực hiện các quy định về kinh doanh và điều kiện kinh doanh vận tải bằng xe ô tô, đảm bảo trật tự an toàn giao thông trên địa bàn Thành phố, Sở GTVT thành phố Hà Nội đề nghị các đơn vị vận tải và khai thác bến xe:

- Các đơn vị kinh doanh vận tải sử dụng xe trung chuyển để vận tải hành khách:

+ Thực hiện nghiêm các quy định của Luật Giao thông đường bộ, hoạt động theo hệ thống biển báo hiệu đường bộ.

+ Thực hiện nghiêm quy định sử dụng xe trung chuyển hành khách tại Điều 21 Thông tư 12/2020/TT-BGTVT ngày 29/5/2020 của Bộ Giao thông vận tải.

+ Xây dựng phương án tổ chức hoạt động của các xe trung chuyển thuộc đơn vị mình. Phương án sử dụng xe trung chuyển cần tính toán hợp lý dựa trên nhu cầu đi lại và năng lực về phương tiện của đơn vị, tránh tình trạng xe “trá hình” hoạt động trên địa bàn thành phố; phối hợp với đơn vị khai thác bến xe bố trí nơi đón trả khách cho xe trung chuyển đảm bảo không ảnh hưởng đến hoạt động vận tải hành khách trên tuyến.

+ Chỉ đón, trả khách đi các tuyến vận tải khách cố định của đơn vị mình đến bến xe khách hoặc điểm dừng đón, trả khách của tuyến cố định trên địa bàn thành phố đã được công bố.

+ Thông báo danh sách các xe được cấp phù hiệu xe trung chuyển cho đơn vị khai thác bến xe.

- Các đơn vị khai thác bến xe:

+ Căn cứ vào công tác tổ chức giao thông tại bến xe, nhu cầu của hành khách sử dụng xe trung chuyển, năng lực của đơn vị vận tải để bố trí vị trí xe trung chuyển đón trả khách cho đơn vị vận tải đảm bảo trật tự an toàn giao thông.

+ Thực hiện niêm yết công khai danh sách xe trung chuyển (biển số xe, đơn vị kinh doanh) và thời gian hoạt động của xe trung chuyển tại bến xe.

+ Theo dõi hoạt động của xe trung chuyển và hàng quý báo cáo tình hình hoạt động của xe trung chuyển (đơn vị kinh doanh, biển số xe, số lượt xe ra vào bến, sản lượng vận chuyển...) về Sở Giao thông vận tải Hà Nội vào ngày 05 tháng đầu tiên của quý tiếp theo.

Sở GTVT thành phố Hà Nội đề nghị các đơn vị nghiêm túc thực hiện./.

 


Nơi nhận:
- Như trên;
- Bộ GTVT;
- UBND TP Hà Nội; (để b/c)
- Đ/c Giám đốc Sở; (để b/c)
- Công an thành phố HN; (để p/h)
- Các phòng: QLKCHTGT, Thanh tra Sở;
- Lưu: VP, QLVT.

KT. GIÁM ĐỐC
PHÓ GIÁM ĐỐC




Vũ Hà

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Thông báo 4354/TB-SGTVT năm 2020 về hoạt động vận tải hành khách trung chuyển trên địa bàn thành phố Hà Nội do Sở Giao thông vận tải thành phố Hà Nội ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


366

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn

DMCA.com Protection Status
IP: 3.235.120.150