18:03 | 30/08/2016
Loading...

Quyền tiêu thụ sản phẩm tại thị trường Việt Nam có phải áp dụng chung cho cả nhà đầu tư trong nước và nhà đầu tư nước ngoài không?

Quyền tiêu thụ sản phẩm tại thị trường Việt Nam tại Điều 60 Luật Đầu tư có phải áp dụng chung cho cả nhà đầu tư trong nước và nhà đầu tư nước ngoài không?

Quyền này được áp dụng cho cả nhà đầu tư trong nước và nước ngoài. Cụ thể, cả nhà đầu tư trong nước và nước ngoài đều được trực tiếp hoặc thông qua đại lý để tiêu thụ sản phẩm tại Việt Nam; được làm đại lý tiêu thụ sản phẩm cho các tổ chức, cá nhân khác có cùng loại sản phẩm sản xuất tại Việt Nam; được quyết định giá bán sản phẩm hàng hóa, dịch vụ cho mình sản xuất hoặc cung ứng; trường hợp hàng hóa, dịch vụ do Nhà nước kiểm soát giá thì giá bán được thực hiện theo khung giá do cơ quan nhà nước có thẩm quyền công bố.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào